Hội nghị Huyện ủy lần thứ 29, khóa XIX: Đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ 06 tháng đầu năm; phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 06 tháng cuối năm 2024 và triển khai một số nhiệm vụ quan trọng khác
07:22 15/07/2024
Sáng ngày 12/7/2024, tại hội trường Ban Chỉ huy Quân sự huyện, Huyện ủy Ba Tơ tổ chức Hội nghị Huyện ủy lần thứ 29 để thông qua báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ 06 tháng đầu năm; phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 06 tháng cuối năm 2024 và triển khai một số nhiệm vụ quan trọng khác. Tham dự hội nghị về phía đại biểu tỉnh có đồng chí Nguyễn Khâm, Ủy viên Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; về phía huyện Ba Tơ có đồng chí Đinh Ngọc Vỹ, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Phạm Xuân Vinh, Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy; các đồng chí là Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ khóa 19; Lãnh đạo các cơ quan, đơn vị trên địa bàn huyện; Đảng ủy, HĐND, UBND 19 xã thị trấn.
Hội nghị công bố Quyết định về công tác cán bộ đợt 4 năm 2024
11:25 14/07/2024
Hội nghị công bố quyết định về công tác cán bộ
11:19 03/07/2024
Chiều ngày 01/7/2024, tại xã Ba Giang, Ban Thường vụ Huyện ủy Ba Tơ tổ chức lễ công bố quyết định về công tác cán bộ.
UBND huyện Ba Tơ tổ chức Hội nghị công bố Quyết định về công tác cán bộ đợt 3, năm 2024
17:18 02/07/2024
Sáng ngày 01/7/2024, UBND huyện Ba Tơ đã tổ chức hội nghị công bố các Quyết định về công tác cán bộ đợt 3 năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Văn Huy - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Đinh Thị Y Ban Quý - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Phạm Giang Nam - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo Ban Tổ chức Huyện ủy; lãnh đạo Phòng Nội vụ; các đồng chí Ủy viên UBND huyện; lãnh đạo, công chức Phòng Tư pháp.
Bí thư Huyện ủy đối thoại trực tiếp với nhân dân xã Ba Tô
16:31 30/06/2024
Chiều ngày 27/6, tại Nhà văn hóa xã Ba Tô, Huyện ủy Ba Tơ tổ chức đối thoại trực tiếp giữa Bí thư Huyện uỷ với nhân dân xã Ba Tô. Tham dự tại buổi đối thoại có đồng chí Đinh Ngọc Vỹ, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Bí thường Thường trực Huyện uỷ, đồng chí Phạm Xuân Vinh, Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện, đại diện lãnh đạo các phòng, ban thuộc UBND huyện, các cơ quan tham mưu giúp việc Huyện uỷ; Lãnh đạo Đảng uỷ, HĐND, UBND và đông đảo cư tri xã Ba Tô.
Ba Tơ triển khai chuyên đề học tập năm 2024
21:39 27/06/2024
Sáng ngày 25/6/2024, tại Trung tâm Văn hóa và Giáo dục cộng đồng huyện, Huyện ủy Ba Tơ tổ chức học tập chuyên đề năm 2024 về “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng nền hành chính nhà nước, nhằm đẩy mạnh chuyển đổi số, cải cách hành chính, nâng cao thứ hạng các chỉ số cải cách hành chính, hiệu quả quản trị và hành chính công, năng lực cạnh tranh cấp tỉnh”.
Lãnh đạo huyện Ba Tơ thăm, chúc mừng Trung tâm Truyền thông - Văn hóa - Thể thao huyện nhân ngày 21/6
18:29 22/06/2024
Huyện Ba Tơ thăm các cơ quan báo chí nhân kỷ niệm 99 năm ngày báo chí cách mạng Việt Nam 21/6
18:19 22/06/2024
Nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 – 21/6/2024), ngày 20/6/2024, huyện Ba Tơ đã tổ chức đoàn công tác do đồng chí Lữ Đình Tích, Phó Chủ tịch UBND huyện làm Trưởng đoàn đã đi thăm các cơ quan báo chí, cơ quan tuyên truyền của Trung ương, tỉnh và địa phương. Cùng đi với đoàn còn có đồng chí Đinh Thị Y Ban Quý, Phó Chủ tịch HĐND huyện, lãnh đạo Văn phòng HĐND và UBND huyện.
HĐND huyện Ba Tơ khóa XII tổ chức kỳ họp lần thứ 17 – Kỳ họp chuyên đề
14:05 19/06/2024
Hội nghị Ban chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng
14:57 16/06/2024
Sáng ngày 14/6/2024, Thường trực Huyện ủy Ba Tơ tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng để quán triệt, triển khai thực hiện Chuyên đề học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2024; quán triệt, triển khai các văn bản của Trung ương, Tỉnh ủy và của Huyện ủy. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Văn Huy – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Phạm Xuân Vinh – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí ủy viên BTV Huyện ủy; các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; lãnh đạo các cơ quan, đơn vị của huyện; lãnh đạo các cơ quan, đơn vị đóng trên địa bàn; các đồng chí là Bí thư các chi, đảng bộ trực thuộc Huyện uỷ.